Phim Ảnh

Phim Ảnh

Người thắng 'SBS Entertainment Awards 2018': Vượt Yoo Jae Suk, Lee Seung Gi - nghệ sĩ trẻ tuổi nhất lịch sử nhận Daesang

Hạnh Phạm
Chia sẻ

Nam diễn viên trẻ điển trai Lee Seung Gi của chương trình thực tế "Master in the House" đã trở thành chủ nhân của giải Daesang danh giá năm nay. Anh viết lên kỷ lục khi là nghệ sĩ trẻ tuổi nhất đoạt được giải thưởng này.

Vào tối ngày 28/12 vừa qua, Lễ trao giải thường niên SBS Entertainment 2018 đã được tổ chức tại SBS Prism Tower ở Sangam-dong, Mapo-gu, Seoul. Đến tham dự chương trình có sự góp mặt của nhiều ngôi sao trong loạt những chương trình giải trí như Running Man, Luật rừng, Master In The House,…Buổi lễ đã kết thúc thành công tốt đẹp, những nghệ sĩ xứng đáng dành được những phần thưởng lớn của mình.

Vượt qua nhiều đối thủ nặng ký, Lee Seung Gi đã mang về giải thưởng lớn nhất (Daesang) sau khi tham gia và chương trình nổi tiếng Master in the House. Nam diễn viên trở thành người thắng giải trẻ tuổi nhất trong suốt 11 năm qua, anh chia sẻ: “Tôi có một ước mơ mơ khi tôi còn trẻ và giành giải thưởng này, bây giờ tôi đã nhận được nó, điều đó khiến tôi nghĩ rằng khoảnh khắc khi bạn mơ là cảm giác thú vị nhất. Tôi cảm thấy sức nặng của Giải thưởng Lớn này, tôi có những cảm xúc lẫn lộn”. Sau đó, Lee Seung Gi cảm ơn những tiền bối giải trí giỏi giang như Yoo Jae SukShin Dong Yup và Kang Ho Dong.

Dưới đây là kết quả của buổi lễ trao giải:

Daesang: Lee Seung Gi (Master in the House)

Giải thưởng xuất sắc hàng đầu (Tạp kỹ): Jeon So Min (Running Man)

Giải thưởng xuất sắc hàng đầu (Show/Talk): Yang Se Hyung (Master in the House, We Will Channel You)

Giải thưởng của nhà sản xuất (đề cử do đạo diễn sản xuất lựa chọn): Kim Jong Kook (Running man, My Ugly Duckling)

Giải thưởng xuất sắc (Tạp kỹ): Jo Bo Ah (Baek Jong Won’s Alley Restaurant) và Yook Sungjae của BTOB (Master in the House)

Giải thưởng xuất sắc (Show/Talk): So Yi Hyun (Same Bed Different Dreams 2: You Are My Destiny), Lee Sang Min (My Ugly Duckling)

Giải thưởng nổi tiếng: Lee Kwang Soo (Running Man)

Giải thưởng nổi bật: Seungri của BIGBANG (We Will Channel You và My Ugly Duckling)

Giải đồng đội xuất sắc nhất: Running Man

Giải cặp đôi đẹp nhất: Kim Jong Kook và Hong Jin Young (Running Man, My Ugly Duckling)

Chương trình của năm: My Ugly Duckling

Giải thưởng gia đình xuất sắc nhất: In Gyo Jin và So Yi Hyun (Same Bed Different Dreams 2: You Are My Destiny)

Giải thưởng Người thử thách xuất sắc nhất: Jeon Hye Bin (Luật rừng)

Giải thưởng biên kịch: Yoo Hyun Soo (Choi Hwa Jung’s Powertime), Lee Yoon Joo (Animal Farm), Kim Myung Jung (Master in the House)

Giải MC xuất sắc nhất: Kim Sung Joo (Baek Jong Won’s Alley Restaurant), Kim Sook (Same Bed Different Dreams 2: You Are My Destiny)

Giải thưởng giải trí hay nhất: Im Won Hee (My Ugly Duckling), Goo Bon Seung (Flaming Youth)

Giải thưởng Biểu tượng di động: JeA, Cheetah (Strong My Way)

Giải thưởng DJ radio: Kim Chang Yeol (Kim Chang Yeol’s Old School), Boom (Boom Boom Power)

Giải thưởng nữ tân binh: Kang Kyung Hun (Flaming Youth)

Giải thưởng nam tân binh: Lee Sang Yoon (Master in the House)

Chia sẻ

Bài viết

Hạnh Phạm

BÌNH LUẬN